kitabu Excerpt: Je, si Wivu Bench

Mimi alicheza varsity mpira wa kikapu katika shule ya sekondari. Hiyo ni kauli ya kweli kabisa (isipokuwa wewe kunilazimisha kufafanua neno kucheza). Mimi walihudhuria ndogo shule binafsi, na kama ungekuwa mwandamizi got doa kwenye timu varsity. Mimi upendo mchezo wa mpira wa kikapu, lakini nina mengi zaidi katika kuangalia ni kuliko kucheza ni. Siwezi kuwaadhibu wachezaji na yell "C'mon!"Katika waamuzi na wote-nyota ujuzi. Lakini hiyo ni mbali kama unaendelea. shule yangu alikuwa utawala huu wa ajabu kuhusu kweli kucheza michezo ili kuhitimu, ingawa, hivyo nililazimika kemikali juu na hutegemea kichwa changu kwa aibu kila Ijumaa usiku.

anasimama walikuwa daima kamili kwa ajili ya michezo nyumbani. wazazi msisimko na wanafunzi-wengi wao marafiki wa mine- walijitokeza kuunga mkono timu. Cha kusikitisha, wao pengine alifanya kama mengi ya tofauti katika mchezo kama mimi. Napenda mtazamo katika bleachers mara kwa mara, anashangaa watu wote walikuwa kufikiri, hasa baba yangu. Nadhani akagundua kuwa wote sisi walikuwa tu kuna kuangalia, lakini mimi kilichotokea kwa kuwa na kiti bora.

tu wakati mimi kwa kweli alifanya hivyo kwenye sakafu ilikuwa mwishoni kabisa mwa mchezo-unajua, wakati wao kuweka katika guys wao kujisikia vibaya kwa. Mimi kama kuwaambia mwenyewe wao kuokolewa mimi kwa sekunde wale wa mwisho ili niweze kupata ushindi. Kama sisi shook mikono na timu pinzani baada ya buzzer mwisho, Nilihisi kama wachezaji walikuwa snickering ndani ya wakati wao alinitazama na kusema, "Mchezo mzuri."

Wakati mimi aliibuka kutoka chumba locker baada ya kuoga yangu, hakuna ambaye alitaka picha na mimi. Hakuna hata watoto wa shule ya kati anaonekana kwangu juu. Hakuna mtu juu ya timu ama Kumchukia me. Kwa nini? Kwa kuwa nilikuwa zaidi Spike Lee kuliko Michael Jordan. Mimi ni shabiki amevaa jezi. Nilikuwa kijana ambaye kamwe alifanya hivyo katika mchezo, na hakuna mtu wivu benchwarmer.

Kupata katika mchezo

Siwezi milele kumbuka mtu risasi kujifanya hewa jumper na wito nje jina la haijulikani mchezaji jukumu. Wale guys bado ni wataalamu, lakini kama unataka unaweza biashara mahali pamoja mpira wa kikapu mchezaji, ni kawaida starter, guy ambaye ni huko nje kutoka ncha-off kwa buzzer mwisho. Hutaweza kusahau wakati Jordan switched mikono katika midair au wakati Ray Allen kugonga kwamba tatu katika buzzer. Hayo ni guys unataka kuwa. Wao uko katika hatua katika wakati wale ufunguo, sio tu spectating. Lakini kwa sababu fulani sisi kufanya kinyume linapokuja suala la maisha. Kila mtu anataka kuwa benchwarmer.

Je, ina maana na kwamba? Kama wewe ilionyesha juu ya kawaida ya chuo chuo na kuhojiwa wanafunzi kuhusu malengo yao kwa ajili ya muhula, bila kusikia mengi kuhusu kuishi kwa King. Ningependa kusikia zaidi kuhusu furaha mu kuliko kucheza jukumu katika hadithi grand. Labda wewe d hata kusikia baadhi 7:00 a.m. mantiki. Mimi niko tayari kwa kudhani wewe d kupokea majibu kama huo katika shule ya sekondari au jengo la ofisi. Sisi sote tuna malengo na tamaa, lakini Mungu si mara zote ndani yao.

Natumaini huna kuchukua ninachosema kama hukumu kuhukumu. Sina movie critic Inatupa kaimu; Mimi nina muigizaji kusaidia kujaribu kupata mistari wangu wa kulia pia. Ningependa kuwa uongo kama mimi alisema yafuatayo daima Yesu anaonekana rufaa. Right daima haina kujisikia kulia.

Nakumbuka mara, mara baada ya mimi alijiunga wafanyakazi katika kanisa langu, wakati marafiki zangu wote walikuwa wanakwenda kufanya katika ajabu tamasha la muziki. Nilitaka kuwa kuna hivyo vibaya, lakini sikuweza kufanya hivyo kwa sababu kutua katika wiki ya kwanza ya kazi yangu mpya. Mimi nilikuwa na kupambana wivu katika moyo wangu. Hasa nilipoona yao posting picha online ya uzoefu wao wa ajabu.

Wakati mwingine tunahisi kwamba njia na maisha. Ni rahisi wivu wengine, hasa wakati wao ni kufanya kitu kubwa kama marafiki zangu walikuwa wakifanya. Lakini hata wakati tunajua watu wanaishi vibaya, sisi wakati mwingine kupata wenyewe hamu kujiunga nao. Na kwamba inafanya kumfuata Yesu kujisikia kama kupata kuchukuliwa nje ya mchezo, si kupata subbed katika. Lakini kwa nini sisi wivu wengine na kudhani sisi ni kukosa nje juu ya kitu?

Kwa nini tunadhani sisi ni kukosa OUT?

Bad Macho

Moja ya matatizo yetu ni kwamba tunaweza tu kuona nini haki mbele yetu. Tumepoteza picha kubwa. Ni kama kamera wakati mambo mbele ni katika mwelekeo na kila kitu nyuma ni blurry. Tunapaswa kurekebisha lenses yetu ili picha nzima itakuwa wazi.

Kuna si mtu katika dunia hii ambaye hana mapambano ya kuona wazi. Ni moja ya matokeo ya mioyo yetu ya dhambi. Lakini wakati wewe kutupa ujana katika equation, inaongeza hadi maafa. Moja ya watoto wa mwaka mapambano ya kutembea vizuri, na ishirini- somethings mapambano kuona vizuri.

Ni si ajabu. Ni sehemu ya nini maana ya kuwa na vijana katika ulimwengu ulioanguka. maisha yetu yamekuwa mafupi na tumekuwa tu kuonekana sana. Ni vigumu kufikiria puzzle nzima wakati umefanya tu kuonekana vipande tatu. Hii haina maana tunapaswa mtandikeni wenyewe kwa aibu; lakini haina maana sisi watambue, kwa sababu shortsightedness dhambi inaweza kusababisha maafa.

Je, umewahi kujaribu kuendesha gari katika snowstorm? Krismasi baada ya mtoto wangu wa kwanza alizaliwa, snowstorm kutisha kugonga kama mke wangu na mimi alimfukuza nyuma kwa DC kutoka Pittsburgh. theluji washinda headlights juu ya SUV yetu na akaanguka kwa kasi kwamba wipers windshield hakuweza kuweka juu na hayo. knuckles yangu akageuka nyeupe kama mimi nervously wanashangazwa gurudumu; Nikagundua maisha ya mke wangu na mwana zilikuwa katika mikono yangu.

Nilikuwa uliopo. Mimi nilikuwa tu kuona inchi chache mbele ya uso wangu, hivyo mimi literally hakujua ambapo mimi alikuwa anaenda. Sikujua ni nini kilicho mbele, na mimi tu alikuwa na matumaini ingekuwa wote kazi nje. Hiyo si hisia nzuri. Sikuweza kuona kama kulikuwa na gari kusimamishwa mbele au mtu kuifuta mbali madirisha yake katika kuacha-na-go trafiki.

Mimi si hata zilizotajwa barabara mjanja bado. Kupiga brakes yako maana gari yako slid kama mtoto amevaa soksi juu ya sakafu tile. Unaweza kuelewa kwa nini ilikuwa ni gari yangu angalau favorite milele. Nilikuwa shortsighted na katika mahali pa kuteleza.

Je, umewahi mawazo kuhusu jinsi janga shortsightedness inaweza kuwa katika maisha yetu? Kama sisi tu kufanya maamuzi ya msingi juu ya nini haki mbele yetu, sisi ni wajibu wa kukimbia katika hatari. Pia wengi wetu ni kujaribu kuishi maisha yetu kwa kuzingatia hakuna kwa nini kinatokea baadaye.

Kulewa katika chama inaweza kuonekana kama wazo nzuri katika wakati, lakini anamwaibisha Mungu na inaongoza kwa maamuzi kijinga. Kulala na mpenzi wako au mpenzi inaweza kuonekana kama ushindi katika wakati, lakini aina hiyo ya urafiki kamwe maana ya kuwa walifurahia mbali na muungano wa kipekee wa ndoa.

Tutaweza kupiga mbizi katika kwa aina hii ya maamuzi zaidi kama sisi kwenda kwa njia kitabu, lakini uhakika ni, tuna kufikiri picha kubwa. Kila uamuzi sisi kufanya ni kipande kidogo cha puzzle kubwa. Na bila kuangalia picha kubwa kwa ajili ya kumbukumbu, tutaweza kuweka vipande kimakosa kila wakati. Ni jambo la kuhuzunisha hazina muda kwa muda zaidi ya maisha yako yote.

*This is an excerpt from the third chapter of Trip’s new book, kupanda. Don’t forget, wakati kabla ili Rise na Januari 26, utasikia kupata rundo la zawadi kwa ajili ya bure, including a bonus track that didn’t make it on the album. Hapa ni maelezo yote ili kuwakomboa zawadi yako: http://risebook.tv/preorder

HISA

11 comments

  1. NkondelinaChilesheJibu

    The last sentence got me. Its tragic to treasure a moment in time more than an entire lifetime. The former is almost always a product of envying where otheres are in life. Let’s thank God for where we are. There’s a reason why we are there. Hata hivyo, we need to acknowledge him through it all.

  2. Kiggundu brianJibu

    Wow…!!! love this as your music always inspires me and just can’t wait gettin to this but how down here in Uganda Africa!.May the lord bless you

  3. GaoJibu

    Oh!God if I can only have this bookthis piece is awesome and now I’m imagining the big picture(kitabu)..#moreblessingsToU

  4. TerrellJibu

    Trip Lee, I lost my way along my Journey serving the lord. I grew up a Christian, but moved away from its teachings. It wasn’t until I listened to your Good Life album and couple of sermons of youtube that steered me back in the direction of the Lord. I want to say thank you my brotha.

  5. tamsynJibu

    Dearest Trip. A fine leader. Your story reminded me of the beauty I’ve found in my relationship with Jesus and how important the tiny decisions will continue to frame my destiny. We are destined to be a reflection of Royal Jesus. May every reader find the treasures in this royal treasure box called RISE. Prayers all the way from Cape Town, Africa Kusini.