jasiri Uongozi

Hapa ni jasiri uongozi MLK ya juu ya kuonyesha (sembuse baadhi ya kuandika bora nimekuwa milele kusoma). Akikataa kukubaliana na sheria zisizo za haki na anakataa subirini. Yeye anachukua hatua kwa niaba ya jamii nzima ya watu. Kama mtu mweusi, Mimi nina kushukuru kwa undani Mungu kwa ajili ya kazi yametimia kwa njia yake. Na kama Mkristo, Nataka kupigania haki tu kwa bidii kama alivyofanya, kuweka akilini kwamba tu Yesu anaweza kuleta haki kamilifu. Naye mapenzi.

Hii ni Excerpt kutoka barua MLK maarufu. Unapaswa kusoma jambo zima wakati kupata nafasi.

"Tumekungoja zaidi ya 340 Miaka ya haki zetu za kikatiba na Mungu kutokana na. mataifa ya Asia na Afrika ni kusonga na jetlike kasi kuelekea kupata uhuru wa kisiasa, lakini sisi bado huenda katika farasi na Buggy kasi kuelekea kupata kikombe cha kahawa katika kukabiliana chakula cha mchana. Pengine ni rahisi kwa wale ambao hawajawahi waliona mishale stinging wa ubaguzi wa kusema, "Ngoja." Lakini wakati umeona matata mobs lynch mama zenu, na baba katika mapenzi na kuzama dada zenu na ndugu katika whim; wakati umeona chuki kujazwa polisi kulaani, teke na hata kuua ndugu na dada yako nyeusi; wakati unaweza kuona idadi kubwa ya ndugu zenu milioni ishirini Negro smothering katika ngome kisichopitisha hewa ya umaskini katikati ya jamii ya ukwasi; wakati wewe ghafla mkuta mama yako inaendelea na hotuba yako watu wageni kama wewe kutafuta kuelezea kwa binti yako umri wa miaka sita kwa nini yeye hawezi kwenda kwa umma Hifadhi ya pumbao kwamba ina tu imekuwa kutangazwa kwenye televisheni, na kuona machozi na kumpatia katika macho yake wakati yeye ni kuwaambia kwamba Funtown imefungwa na watoto rangi, na kuona mawingu ominous ya inferiority mwanzo kuunda angani yake kidogo ya akili, na kuona wake wanaanza kupotosha utu wake kwa kuendeleza uchungu fahamu kuelekea watu weupe; wakati una concoct jibu kwa miaka mitano mwana wa zamani ambao ni kuuliza: "Daddy, mbona watu weupe kutibu watu rangi hivyo maana?"; wakati wewe kuchukua gari msalaba kata na kupata ni muhimu kulala usiku baada ya usiku katika pembe wasiwasi wa magari yako kwa sababu hakuna motel kukubali wewe; wakati wewe ni unyonge siku ndani na nje siku kwa ishara nagging kusoma "nyeupe" na "rangi"; wakati jina lako la kwanza inakuwa "nigger,"Jina lako katikati inakuwa" kijana " (Hata hivyo mzee wewe ni) na jina yako ya mwisho inakuwa "John,"Na mkeo na mama ni kamwe kupewa jina kuheshimiwa" Bibi "; wakati wewe ni harried mchana na haunted na usiku na ukweli kwamba wewe ni Negro, wanaoishi daima katika msimamo njongwanjongwa, kamwe kabisa kujua nini cha kutarajia ijayo, na wanakumbana na hofu ndani na chuki nje; wakati wewe ni milele mapigano maana degenerating ya "nobodiness" basi unatakiwa kuelewa ni kwa nini tunapata ni vigumu kusubiri. Kuna inakuja wakati ambapo kikombe cha uvumilivu anaendesha juu, na wanaume ni tena tayari kuwa kutumbukia katika dimbwi la kukata tamaa. natumai, waheshimiwa, unaweza kuelewa halali na haiwezi kuepukika yetu kukosekana kwa uvumilivu. Wewe kueleza mpango mkubwa wa wasiwasi juu ya utayari wetu kuvunja sheria. Hii ni hakika wasiwasi halali. Tangu sisi hivyo kwa bidii kuwaomba watu kutii uamuzi wa Mahakama Kuu ya 1954 inayopinga ubaguzi katika shule za umma, katika mtazamo wa kwanza inaweza kuonekana badala paradoxical kwa ajili yetu kwa uangalifu kuvunja sheria. Mtu anaweza pia kuuliza: "Unawezaje kutetea kuvunja baadhi ya sheria na kutii wengine?"Jibu lipo katika ukweli kwamba kuna aina mbili za sheria: haki na wasio haki. Napenda kuwa wa kwanza kutetea kutii sheria tu. Mmoja ana si tu kisheria lakini jukumu la kimaadili kutii sheria tu. Kinyume chake, mmoja ana jukumu la kimaadili muasi sheria zisizo za haki. Napenda kukubaliana na St. Augustine kwamba "sheria kudhulumu hakuna sheria wakati wote."

-Martin Luther King Jr., Barua kutoka Birmingham Jail

HISA

3 comments

  1. BornWithPurposeJibu

    Hii ni kama mtazamo maelezo ya nini ubaguzi ilionekana kama. Ni hata changamoto ya kufikiri kwamba udhalimu wa kiasi kwamba hakuwa hata miaka mia moja iliyopita. MLK alikuwa ajabu mpiganaji na motisha Mungu alitumia. Moja ya quotes favorite ya wakati wote…. ” Giza hawezi kufukuza giza, tu Mwanga unaweza kufanya hivyo. Hate hawawezi kuwafukuza chuki, tu Upendo unaweza kufanya hivyo.”
    -Martin Luther King Jr.