Millennials na Rangi Maridhiano

Hii ni majadiliano Safari ya kutoka ERLC Mkutano wa Injili na Rangi Maridhiano. Chini ni muswada kutoka ujumbe kwamba.

Jioni hii, Nimekuwa aliuliza kuzungumza kuhusu Millennials na maridhiano ya kimbari. Na Najisikia bahati kusimama hapa na kutumika kama sehemu ya juhudi hii ya ajabu kuelekea umoja katika Kanisa la Mungu.

kama rapa, Nimekuwa sehemu ya mengi ya matamasha zaidi ya miaka kwa kura ya Millennials na watu wa safu yote ya umri. Na nimeona kwamba muziki kweli ana njia ya watu unifying. Kuna baadhi ya matamasha ambapo kuna tu idadi ya watu mmoja wa watu: labda ni wote moms soka na nyeupe vijana miji, au wanafunzi wote mijini chuo, au kusini wachungaji wote baptist amevaa khakis (Alright, labda si kwamba moja ya mwisho). Lakini pia kuna mengi ambapo kuna kila aina ya watu- vijana na wazee, nyeusi na nyeupe, na makundi mengine mengi. Na watu waonao mara nyingi ajabu katika utofauti, na nadhani ni jambo nzuri kwa kweli kama vizuri.

Wakati mimi nadhani hiyo ni ya baridi na ya ajabu, Sidhani ni kama kuvutia kama baadhi ya kufanya hivyo nje kuwa. Kila siku kuna matamasha kama hili kote nchini. Kuna kitu kwamba kipekee kuhusu kupata aina mbalimbali za watu wakusanyike. Ni hutokea wakati wote pamoja na matamasha, au matukio ya michezo, nk. Wakati msanii au timu ya michezo ni katikati ya tahadhari, watu huko ni kuletwa pamoja na upendo wao kwa kuwa muziki au kwamba timu. watu hao si kweli kuwa kwa kuwa umoja. Hawana hata kweli kuwa kupata pamoja. Wao tu na kuvumilia kila mmoja kwa masaa.

Hiyo siyo aina ya umoja na maridhiano kuwa tuko baada. Kwamba aina ya umoja si ya kudumu. Haina kuzalisha chochote. Watu hawa si kweli kuhudumiana. Na ni kweli haina uhakika na utukufu wa Kristo na Injili yake katika njia sawa.

aina ya umoja tuko baada ya ni ya kudumu zaidi na zaidi substantial- upendo zaidi.
aina ya umoja tuko baada haiwezi zinazozalishwa na maslahi tu ya kawaida ya muziki au utamaduni. aina ya umoja tuko baada inaweza tu zinazozalishwa na Injili ya Yesu.
Na kwamba bila shaka ni kwa nini sisi ni kuzungumza juu ya Injili na maridhiano ya kimbari, si tu ya kimbari maridhiano.

Fikiria maneno haya kutoka John 11:

... Alibashiri kwamba Yesu atakufa kwa ajili ya taifa, na si kwa ajili yao tu, lakini pia kukusanya katika moja watoto wa Mungu waliotawanyika.
John 11:51-52

Hiyo ni aina ya umoja tuko baada:watu ambao walikuwa wengi na wa aina mbalimbali zote kuwa mmoja.

Mwisho wetu lengo ni si tu kupata watu nyeusi na nyeupe katika chumba kimoja. Jay-Z anaweza kufanya hivyo. Lengo letu ni kutangaza amani na umoja kwamba Yesu tayari yametimia na watu kumwita katika KUWA. Tunataka watu kufurahia ukamilifu huko na kuitangaza kila mahali wao kwenda. Na tunataka kwamba kwa kila kizazi. Lakini inaweza tu kuja kwa njia ya Injili.

mpito: kizazi milenia ni mwendo wa wale waliozaliwa katika 80s mapema miaka ya 2000. na sisi (Millennials) ni bora katika kwamba kwanza, rahisi aina ya umoja. Lakini nini kuhusu kwamba zaidi, zaidi kikubwa, na aina magumu zaidi ya umoja?

Vikwazo Milennial

Kama wewe ni milenia kama mimi, kisha Mimi nataka wewe kufikiria njia tunaweza kuendelea kupambana kwa ajili ya maridhiano. Na kama wewe si milenia (aka wewe ni mzee), basi labda unaweza kuchukua kumbuka ya jinsi ya simu Millennials kwa maono hayo big Biblia. Kwamba huenda kwa wachungaji, washiriki wa kanisa, wazazi, marafiki, nk.

Kuna baadhi ya changamoto kwa kufikiri kuhusu maridhiano rangi na kizazi hiki. Ni si rahisi kuwaita watu wote kupatanishwa na kuwahamasisha kuwaita wengine kwa huo. Hapa ni vikwazo tatu ya kipekee nadhani tuna katika wito Millennials kwa hii:

1. Baadhi Millennials kufikiri mvutano wa rangi ni mababu zetu tatizo.

Bila shaka mambo ni tofauti sana sasa katika nchi hii kuliko wao mara moja walikuwa. Babu yangu ameniambia hadithi kwamba siwezi kuamini,baba yangu wamepinga wakati wa harakati za haki za kiraia, na mama yangu inaniambia hadithi ya kukumbuka kuwa vyumba vya hoteli alikanusha kama child.Those haviko uzoefu wangu. Kuhalalishwa ubaguzi ni tena ukweli. Na mambo imebadilika.

hivyo, wengi wetu kudhani kuwa tuko katika wakati vile tofauti kabisa, ambayo inafanya mahusiano ya jamii tena mazungumzo husika. rapa mmoja alisema, "Hakuna ubaguzi wa rangi na Internet. Ubaguzi wa rangi tu alikuwa-ni vizazi pengine kama mitano iliyopita ... ubaguzi wa rangi ni kwa-napenda kusema vizazi. Yeah, vizazi kama mitano iliyopita. Ubaguzi wa rangi kuwa zaidi. Ni watu wa zamani kwamba kuendelea kufanya juu ya hilo ... "

Hii ni nini Millennials wengi wanadhani .... "Tupo sasa katika jamii baada ya ubaguzi wa rangi. Kuna kura ya ndoa interracial katika kizazi chetu. Na bila shaka sisi kufanya kuwa na rais mweusi. Ni yote katika siku za nyuma. "

Cha kusikitisha, baadhi ya masomo ya hivi karibuni umeonyesha kuwa Millennials wala kutoa zaidi huduma ya mdomo kwa usawa kuliko vizazi vilivyopita, lakini bado tuko kimsingi tu kama chuki kama wazazi wetu walikuwa. Hata hivyo, tunafikiri tuko baada ya ubaguzi wa rangi, ambayo ni mchanganyiko hatari.

Bila shaka, matukio ya hivi karibuni hata kama chants kibaguzi miongoni mwa Oklahoma udugu kuonyesha kwamba ubaguzi wa rangi ni hai na vizuri katika kizazi chetu. lakini cha kusikitisha, isipokuwa ni kwamba blatant, sisi kukataa kuwepo kwake.

Ubaguzi wa rangi ni mara nyingi zaidi hila, lakini hiyo haina maana ni chini ya dhambi. Ni tu ina maana ni mjanja zaidi kuliko kabla. Na kwamba wanaweza kufanya hivyo gumu kupambana.

2. Baadhi Millennials kufikiri kijamii vyombo vya habari shughuli ni wa kutosha.

kijamii vyombo vya habari ni zawadi ya ajabu. Tumekuwa hata kuonekana kijamii vyombo vya habari changamoto na kuhamasisha watu juu ya masuala ya hivi karibuni ya kimbari katika Mkondoni. Lakini kizazi yangu kwa urahisi kuanguka katika mtego wa kufikiria ni ya kutosha tu kushiriki mambo mema kwenye vyombo vya habari kijamii. Baadhi ya watu kuwaita hii slack-tivism:kwa retweet wanaharakati, quotes wahubiri ', na posts blog juu ya mambo haya, na kuacha hapo.

Hiyo haitoshi! Tuna kweli kuchukua hatua zaidi ya hapo. Kuzungumza juu ya online huu au hata miongoni mwa marafiki zetu ni nzuri sana, lakini haitoshi. Na kuwa na kijamii vyombo vya habari urafiki na makabila na tamaduni nyingine ni nzuri, lakini ni dhahiri haitoshi.

3. Baadhi Millennials sidhani kwamba Neno la Mungu ni wa kutosha katika siku zetu.

Kwa Wakristo wa milenia, tunaishi katika siku ambapo Biblia si kuheshimiwa kama mara moja mara. Na kwa sababu hiyo, kujiamini yetu wenyewe katika Biblia ni kushuka. katika Dr. siku ya mfalme, watu waliitikia ukweli wa maandiko, lakini si katika yetu. Ni msuluhishi. Wanasema kwamba kile sisi kweli wanahitaji ni tofauti, ujumbe zaidi ya umoja. Na jinsi ni ujumbe zinatakiwa kuleta mabadiliko ya kweli ay yoyote?

Hatuna haja ya zaidi Christian Gospel tangazo, wengi wanavyodhani. Kwao, wote tunahitaji ni -kama hatua Christian ikiwa akitangaza Injili sio hatua. Sisi dhahiri haja zaidi kuliko kuhubiri, lakini hatuwezi kuachana na kuhubiri Injili, au tutaweza tu kuwa na aina ya mwanga muda wa kitambo umoja Mimi kuongelea kuhusu juu.

Naam, wale ni vikwazo tatu Nadhani sisi uso na wito Millennials kwa maridhiano ya kimbari. hivyo, kisha ni nini sisi kufanya? Kama sisi ni viongozi wa kanisa au wanachama wa makanisa au hata wazazi, jinsi gani sisi kushughulikia suala hili katika maisha ya kizazi yangu?

Hapa ni ufumbuzi rahisi tatu. Nadhani kila mmoja anwani hizi zote tatu za matatizo ya hapo juu. Na jambo kuu Nataka vyombo vya habari nyumbani ni kwamba tu Gospel inazalisha aina ya umoja tuko baada.

 

ufumbuzi #1: Kuhubiri Injili ya Upatanisho

Najua kwamba inaonekana wazi, lakini ni muhimu sana kwa kuwa kudhani na inaonekana juu.

Nimekuwa tu wakiongozwa na Atlanta kusaidia kupanda kanisa jipya, lakini kabla ya kuwa nilikuwa kwenye wafanyakazi katika kanisa katika D.C. na mwanachama huko kwa miaka minne. Wakati wangu huko, Niliona kanisa kukua kwa kiasi kikubwa katika utofauti, na ni jambo zuri kuona. Kulikuwa na zaidi na zaidi wanachama nyeusi, wanachama Kichina, wazee, na wanachama mdogo. Ilikuwa kubwa ya kuangalia ubatizo ambapo kulikuwa na hii utofauti mambo miongoni mwa watu wa Mungu alikuwa kuokoa.

Haikuwa utofauti kamili, lakini ilikuwa nzuri. Na nadhani ilivyotokea, si kwa sababu kanisa ilitumia zaidi ya muda wetu kuzungumza juu ya maridhiano ya kimbari, lakini kwa sababu sisi ilitumia zaidi ya muda wetu kuzungumza juu ya ujumbe sana ya maridhiano.

Kwa nini utofauti kutokea?

Yesu anasema katika Yohana 12:

lakini mimi, wakati mimi nikiinuliwa juu ya nchi, nitamvuta kila mmoja kwangu
John 12:32

Yesu alisema wakati yeye akainua, maana wakati Angeweza kufa juu ya msalaba, angeweza kuwavuta watu wote kwa nafsi yake. Yeye hakusema baadhi ya aina ya wanaume, lakini watu wote. Yeye haina ubaguzi hapa. Wakati Mtume Yohana anatumia neno "wote,"Haina maana kila mtu mmoja, lakini makundi yote ya watu. Zaidi ya Israel tu, lakini mataifa mengine yote pamoja. Mungu aliumba watu wenye hali tofauti, na Yesu alikufa ili kuteka watu wenye hali tofauti kwa mwenyewe.

Huu ni moyo wa mazungumzo yetu hapa. Jambo kwamba hutenganisha sisi ni dhambi. mizizi ya ubaguzi wa rangi na mvutano wa rangi na kujitenga ubaguzi wa rangi ni dhambi. Na Kristo tayari kushughulikiwa dhambi pigo la mauti kwa watu wote. Tuna kutangaza ujumbe kwamba.

vinginevyo, tutaweza kupoteza muda wetu kujaribu kujenga aina tofauti ya umoja badala ya enea umoja Yesu tayari umba. Ufunuo 5 inasema Yesu, "... Kununuliwa kwa Mungu watu kutoka katika kila kabila, lugha, watu, na taifa. "Hii imekuwa mpango wa Mungu wote pamoja, na sisi kupata kuwaambia ni!

Nashangaa kama tumekuwa kutegemea ujumbe kwamba katika huduma yako. Ni silaha yetu ya msingi.

Gospel Unity

Gospel umoja huenda mengi zaidi kuliko wengi wetu kutambua. katika Waefeso 4, Paulo anazungumzia kuhusu umoja huu kina. Kumbuka wakati wote yeye anatumia neno "moja."

Kuna mwili mmoja na Roho mmoja-tu kama wewe na mlivyoitwa katika tumaini moja la wito moja yako Bwana, imani moja, ubatizo mmoja, Mungu mmoja na Baba wa wote, aliye juu ya yote na katika yote na katika yote. Waefeso 4:4-6

Hiyo ni mengi zaidi kuliko umoja wengine sisi ni kutumika. Na Injili inahitajika kutupatanisha kwa njia ambayo kina.

Sisi Millennials haja huo Gospel kila mtu mwingine gani. Na inazalisha umoja wa kweli. hivyo, hebu kuendelea kuamini hilo na kuutangaza, hata kama utamaduni wetu hataki kusikia. Katika utamaduni pana, tunataka kuona sheria, na tunataka kuona haki. Lakini hebu kusahau kuhusu nini mwamuzi wa watu wote tayari kukabidhiwa.

Tu Gospel wanaweza kujenga aina hii ya umoja. Sawa, hivyo kile ufumbuzi nyingine ni pale zaidi ya tangazo tu?

 

ufumbuzi #2: Kupambana kwa Gospel upendo na uelewa

Tupo wote familiar sana na maneno ya Yesu katika Yohana 13.

Angalia John 13:34-35. "Amri mpya nawapa, wewe: Kupendana. Kama nilivyowapenda ninyi, hivyo ni lazima kupendana. Kwa hili watu wote watajua kwamba ninyi ni wanafunzi wangu, kama wewe kupendana. "

Lakini ni nini maana ya hii, na nini hana huu kuangalia kama kweli? Upendo huu anauzungumzia hapa ni upendo takatifu kwa mtu na dhamira usio na ubinafsi kwa mema yao. Tunapaswa kuwa kwamba upendo takatifu kwa mtu mwingine. Tunapaswa kuwa nia ya njema ya kila mmoja. Tunapaswa wanataka mtu mwingine kujua Kristo zaidi, kukua zaidi, na kustawi. Kila mwingiliano tuna na mtu mwingine lazima kuwa na sifa ya upendo.

Lakini Yesu haina tu kusema pendaneni; yeye bayana jinsi sisi ni kupendana. jinsi: Kama Alitupenda. Wow! Jinsi alivyokuwa maskini kwa ajili yetu, hakurudi ulimwengu wa dhambi kwa ajili yetu, na akaweka maisha yake kwa ajili yetu. Na Anasema tunapaswa kupendana katika njia sawa. Na kwamba ni jinsi watu watajua kwamba sisi ni wanafunzi wake.

Hii moja upendo mwingine fleshes yenyewe nje katika idadi ya njia. mapumziko ya New Testament unaweka kidogo lakini mwili juu ya nini upendo hii inaonekana kama.

Wagalatia 6:2 – Bear moja ya mwingine mizigo
Waefeso 4:32 – Kuwa na huruma na mtu mwingine
Wafilipi 2:13 – kufikiria wengine kuwa bora kuliko wewe mwenyewe
Waebrania 3:13 – farijianeni siku
James 5:16 – kuombeana
1 Peter 3:8 – Upendo kama ndugu

Hiyo ni upendo kubwa.

Wala kupuuza sehemu ya nani mimi

Hapa ni kitu, kama tunakwenda kupendana, tuna kujua kila mmoja. Tuna kuelewana. Ninawezaje kubeba mizigo ya ndugu yangu, kama mimi sijui nini mizigo yake ni? Ninawezaje kuwa na huruma kuelekea wewe, kama sijui shinikizo kwamba kupima juu ya wewe? Kuelewa kila mmoja inatusaidia kupendana vizuri. (kurudia)

"Mimi wala hata kuona kama nyeusi."

miaka michache iliyopita, Mimi mara baada ya mazungumzo na rafiki wa karibu wa mgodi ambao hutokea kwa kuwa white.We walikuwa kuwa mushy kindugu upendo aina ya wakati. Naye akaniambia, "Kwangu, uko tu wangu rafiki Safari. Mimi wala hata kuona kama nyeusi. "Sasa nashukuru kwa nini alikuwa anajaribu kuwasiliana na mimi. Yeye hakuwa anaenda upendo mimi yoyote chini ya yoyote ya marafiki zake wengine. Lakini kwa upande mwingine, Nadhani hiyo ni njia haisaidii kwa kutazama wengine. Itakuwa kama mimi kusema kwa mmoja wa marafiki zangu single, "Unajua mimi tu kuona wewe kama Johnny. Mimi wala hata taarifa kwamba wewe ni moja. "Naam, yeye ni single. Na wengi wa mapambano yake, tamaa, na changamoto ni kwenda na kitu cha kufanya na ukweli kwamba yeye ni single.

Na hivyo mimi moyo urafiki wangu si kufikiri hasa kuhusu weusi yangu kila wakati yeye mazungumzo na me lakini pia si kujifanya kama si huko. Kwa sababu ni, na haina kuathiri maisha yangu.

1. Kwa kuwa mimi nyeusi. Mimi kama kuwa nyeusi. Na Mungu alifanya mimi kwa njia hii.
2. Kuna uzoefu wa kipekee ambayo yanakuja na kuwa nyeusi, au kuwa mwanafunzi, au mama, au kuwa single.

Uzoefu wangu nyeusi

Baadhi yetu hawana kufikiri juu ya ukabila yetu mengi katika maisha yetu ya kila siku. Na hiyo ni faini. Lakini kuna wengine wa kwetu kwamba kufanya. Na Naweza kusema kwa mwenyewe na uzoefu wangu nyeusi. Siwezi kusema kwa kila mtu.

Kuna mzigo wa ziada kwamba mimi, na watu wengi weusi, kuwa na kubeba. Sisi kubeba mzigo wa kujua historia ya ukandamizaji katika nchi yetu: kwamba waafrika walikuwa si kuchukuliwa watu full, kwamba baadhi ya takwimu juu ya fedha zetu inayomilikiwa watu weusi kama mali, kujua ubaguzi wa rangi bado lipo, na kuwa mpokeaji wa ubaguzi wa rangi kwamba wakati mwingine.

ufahamu wa hii mabadiliko ya namna kumpenda mtu.

Kumekuwa na mara nyingi wakati mambo yamekuwa kudhani kuhusu mimi(ambayo si ya kweli) tu kwa kuzingatia muonekano wangu. matukio mengi, imekuwa ni kudhani kuwa mimi nina whenI jinai inaweza kuwa zaidi kutoka kwamba. matukio mengi imekuwa ni kudhani kuwa mimi nina bubu na wale wasiokuwa na elimu. matukio mengi imekuwa ni kudhani kuwa mimi nina duni kwa rika yangu nyeupe au kwamba mimi nina si nzuri. Na watu ambao wanadhani kwamba kuwa alifanya hivyo wazi kwangu. Bila kutaja watu referencing wapendwa wangu kwa njia ya kuumiza. Kama kusikia watu wanasema, "Dada yako ni kinda pretty, kwa msichana mweusi I mean. "Kana kwamba nyeusi ni chini nzuri. Kuna mifumo ya hii katika maisha yangu na katika maisha ya watu wengi. Mimi itabidi kuwa na majadiliano na mwanangu, tu kama baba yangu alivyofanya pamoja nami, onyo kwake kuwa makini na kwamba kuna watu ambao si kama yeye kwa sababu tu yeye ni mweusi. Na ni mzigo wa ziada kwamba nina kubeba.

Kwa nini uzoefu jambo?

Lakini kwa nini jambo hili? Kwa nini mimi nawaambia wote huu? Kwa sababu ya amri kwamba kupendana. Tu kama wewe upendo mama yako kwa njia ya kipekee, na wazee wenu, au watu chini-bahati, unapaswa kumpenda makabila tofauti kwa namna ya kipekee. Tuna furaha kipekee, mizigo, na uzoefu, na huwezi kupenda watu wengine vizuri kama wewe kumfukuza au kupuuza uzoefu wao kipekee.

Nakumbuka kuzungumza na dada Kichina ambaye alikuwa kujiunga na kanisa yetu. Yeye alikuwa tu kuwa katika majimbo ya kipindi cha muda mfupi, na kama yeye aliyesema kuhusu uzoefu wake na mahubiri, alielezea jinsi ni vigumu alikuwa kwa ajili yake na kufuata. Mimi kamwe ingekuwa mawazo kuhusu hilo kwamba kwa undani vinginevyo. Ni kabisa iliyopita njia ya mimi kutazamwa na uzoefu wa dada kama yake katika kanisa letu, na imenisaidia kufikiri zaidi kwa makini kuhusu jinsi ya upendo wao.

Gospel tu inaweza kuzalisha aina hii ya upendo wa kujitolea. hivyo, tunahitaji kurudi nyuma kwa Yesu kwa kazi hiyo ndani yetu. Itakuwa vigumu, ambayo huleta mimi kwa uhakika yangu ya mwisho.

 

ufumbuzi #3: Je, si Kudhani Ni Easy

Diversity inaonyesha uzuri na ukweli wa Injili. Wakati mtu anakuja kanisa letu, na wao kuona utofauti-aina ya utofauti hawaoni duniani-ni kuwapa mtazamo wa utukufu wa Injili. Kitabu anasema mtu yeyote atakayeliitia jina la Bwana ataokolewa-sio tu kundi moja la watu-na ni nzuri wakati ambayo ina uwezo wa kuonyeshwa katika mwili wa ndani.

Diversity hufanya mambo magumu

Diversity ni jambo zuri; lakini siyo rahisi. Kila kanisa-hata kama watu ni ya ukabila huo, umri, Background- ina masuala sababu tuko wenye dhambi. Lakini utofauti inaweza kusababisha masuala yake mwenyewe ya kipekee. Sote kuleta asili yetu wenyewe, uzoefu, presuppositions, biases, na mizigo pamoja na sisi. Na wakati mwingine kwamba huleta migogoro.

Kitabu si mwenye kughafilika na mgogoro huu. Hata katika kanisa la kwanza, kulikuwa na mgawanyiko katika mistari ya kimbari (kama kumbukumbu katika Matendo). hivyo, tangu itakuwa vigumu, hapa ni wachache tips random kwa jinsi ya kufanya kazi kwa njia ya matatizo hayo:

Tips vitendo kwa ajili ya Maridhiano Racial

1. Je, si kutibu watu ambao ni tofauti tofauti pia.
tofauti zao si za msingi. Kutafuta kuelewa, lakini bado kuingiliana nao kwa kawaida. Siwezi kufikiria wakati mimi nilikuwa nyuma katika Philly, wakati profesa ingekuwa daima kuzungumza na mimi tofauti. Angeweza kusalimiana wanafunzi wengine na, "Habari za asubuhi,"au, "Good kuona wewe." Lakini hakutaka kuniona na wote wa kusema ghafla, "Nini juu mbwa?"Au" Nini kinaendelea mtu wangu?"

Aliweza tumekuwa na ufahamu wa tofauti yangu bila hisia kama yeye alikuwa na kuzungumza na mimi kwa njia tofauti.

2. Usidhani ubaguzi.
vikundi vya kikabila, vikundi vya umri, nk. imetengenezwa na watu binafsi. uzoefu wa watu ni tofauti. Baadhi ubaguzi ni funny na wapole, lakini wengine ni kukera. Kupata kujua kila mmoja kama mtu binafsi.

3. Jaribu wakiingia tu kwa watu ambao kuangalia kama wewe.
Makusudi kujenga uhusiano na watu ambao hawana kuangalia kama wewe. Kupambana na majaribu kwa tu kutumia muda na folks ungependa zaidi kiasili kuungana na. baada ya kanisa, makusudi kuzungumza na watu ambao ni tofauti. Si kama zoezi, lakini kwa sababu wao ni zawadi kwa mwili tu kama wale watu ambao ni zaidi kama wewe.

4. Makusudi kutafuta kuelewa watu.
Kwenda kirefu relationally. kuuliza maswali. Kusikiliza kwa makini na kutuunga mkono na uzoefu wa watu wa kipekee. Hata kama wewe ni wasiwasi juu ya kitu mtu anasema, kabla ya kufukuzwa ni, kuwasikiliza na kutafuta kuelewa

5. Subiri kwa njia ya matatizo na maumivu kuongezeka.
Diversity ni ngumu, hasa wakati sisi kuanza kuzungumza juu ya mbio / ukabila. Baadhi mazungumzo wanaweza kupata uliopo. Kuwafadhili na mtu mwingine. Daima kudhani bora na si mabaya. Kama mtu kutafuta kuelewa wewe offends wewe, kuwafadhili kwa na subira na wao. Wao ni kujaribu. Je, si kuweka kuta up na kufanya ni vigumu kwa watu kupata karibu na kuelewa. Ni njia mbili mitaani.

Wakati kutafuta kuelewa mtu, msiwe na hofu ya kuuliza maswali au kusema kitu kibaya. Unapaswa kuchagua maneno yako kwa makini, lakini itabidi kuchukua tahadhari na wanatarajia ndugu na dada zako kuwafadhili.

Je, si kutoa up wakati ni ngumu. Ambayo inaongoza kwa utofauti wavumilivu tu badala ya utofauti umoja.

6. Jiulize kama una mawazo kuhusu jamii / umri / makundi mengine ya kijamii na kiuchumi.
Hilo ni swali tunapaswa wote kujiuliza. Kazi kufikiri Bibilia zaidi / uungwana. Tunapaswa wote kuhoji njia sisi kufikiri juu ya watu ambao ni tofauti kuliko sisi, ikiwa ni pamoja na tofauti kitamaduni na kikabila. Nini inakuja akilini wakati kupita mtu mtaani? Nini inakuja akilini wakati unaweza kuona yao katika kuhifadhi? Tunapaswa kujiuliza sisi wenyewe na kujitahidi kuona watu njia ya Mungu anaona yao.

7. Kuendeleza mazungumzo.
Hii inapaswa kuwa moja ya mazungumzo wengi. Hii si kwa njia yoyote mjadala wa kina. Hii ni maana ya kuanza mijadala mingine. Umoja katika utofauti haina kutokea juu ya ajali. Na kama sisi kamwe kuzungumzia suala hilo, hatutakuwa na ufahamu na kazi kuelekea yake. Kushiriki wasiwasi na mapambano, lakini kazi ya kuhakikisha kuwa mazungumzo hayo huruma, unyeti, neema, na upendo.

Kama hatuwezi kuzungumzia suala hilo, sisi kukimbia katika hatari ya kuendelea kudhani kwamba tatizo hili tayari kushughulikiwa na katika siku za nyuma. Na wakati matatizo ni pale, lakini tuko hawajui, ni kama matatizo ya umeme katika nyumba yako. Unaweza kuamka siku moja kwa moto! Tunahitaji kuwa na ufahamu wa kutosha kupambana vizuri.

8. Kutafakari juu ya maandiko na kuomba Mungu nitakupa mateso kwa ajili ya umoja.
Umoja ni mpango kubwa, hivyo tunapaswa kuomba kwamba Mungu aweze kukua mateso yetu kwa ajili yake. Sisi ni akaamuru wana shauri moja. Sisi ni aliamuru kwa kutambua ukweli kwamba sisi ni mmoja katika Kristo. Hii si dhana sisi aliumba. Angalia katika Waefeso 4. Angalia katika ahadi kimataifa ya Mungu kwa Ibrahimu katika Mwanzo. Angalia jinsi yote kuishia katika Ufunuo. Na kuomba Mungu awajalieni mateso kwa ajili ya aina hii ya umoja.

lakini, kama tumekuwa alisema mara nyingi tayari, tu Gospel inaweza kuzalisha aina hii ya upendo wa kujitolea na umoja.

kuonyesha World

Tunataka kazi ya kuweka Injili hii juu ya kuonyesha kwa dunia ya kuona.

Katika umri na wakati kwamba inaonekana imegawanyika zaidi kuliko hapo, Bwana anaweza kutumia hii. Neno la Mungu ni wa kutosha. Na watu wa Mungu ni kama mfano wa Mungu hutumia kufanya Neno lake wazi. Moja Yeye hutumia kufanya Injili yake kuangaza mkali.

Si tu watu weusi na wazungu katika chumba kimoja, lakini watu weusi na wazungu katika familia moja.

Hiyo zaidi, umoja mkweli.

HISA

8 comments

  1. MichaelJibu

    Some excellent thoughts here. I am white, but went to high school and played football with nearly all black guys. hivyo, I was definitely in the minority at my high school (and by far in the locker-room). Growing up in the Arkansas-Missisippi Delta, race tensions were (and still are) right on the surface. You constantly hear negative comments from both sides about the other. Ni huzuni. What’s tough is being ostracized by your own race for trying to reach out to the opposite race. I have seen first hand how racism can rear it’s ugly head within the church. It’s awful. I am thankful for guys like you, safari, who are willing to try and confront these issues from a gospel-based perspective. We are called to love our brother, no matter what skin color our brother happens to be. I long for the day that multi-racial churches exist across the Delta. lakini, the only way we will get there is by seeking to live out the gospel on a daily basis and being truly intentional about it.

  2. RolfstlundJibu

    I’ve said it beforeTrip Lee is a really good preacher and do it in a frank, simple and true way …. blessed !!!
    R.Ö. (Sweden)

  3. OtisJibu

    Today is my first time on this webpage. I have been following Trip lee music about 3years ago through Lecrae. I thank God for his life and i have really enjoyed this teachings. I live in Ghana where 99% of us are blacks but our problem here is more of ethnicity.(no ethnic wars in Ghana though for the tourists.) I meant some are viewed as thecorrect people”. I have learnt alot from this teaching which I will apply in my daily life. Thank you trip and God bless you.